Home Forum

Forum

Áp dụng Fibo để xác định đáy và dự đoán kháng cự tiếp theo của BTC  

RSS

LSteven
(@lsteven)
Crypto enthusiast Admin
23/12/2017 2:06 sáng  

Video mình đã hướng dẫn cho mọi người về cách đo fibo. Hiện tại mình test fibo của Bitcoin trong lúc dump này luôn nhé. xem nó dump đến đáy hỗ trợ cứng chưa.

Mình đo Fibo cho nến tuần 1W nhé 3 lần Fibo từ 3 đáy gần nhất đến đỉnh.

Đáy 01 từ vùng giá 5800 lên 20k

Đáy 2 từ vùng giá 3000 lên 20k

Đáy 3 từ vùng giá 1800 lên 20K

download (1)

Thì như mọi người thấy là vùng giá khoanh tròn 3 chỉ số thì thấy đáy 1 (là đáy gần nhất). chỉ số support 0.618 giá đã chạm và vùng đáy 2 và đáy 3 đều cho ra chỉ số support tại 0.5. như vậy mình cho đây là khu vực support mạnh. Vì nó là nơi tạp hợp các chỉ số mạnh 0.618 và 0.5.

Vậy mình phán đoán giá sẽ kết thúc rơi ở vùng đáy này, nếu giá tiếp tục rơi thì còn 01 support là cụm Fibo đo được ở 0.768 ở dưới (khoảng giá 9k). Khả năng này thấp, vì nến tuần chưa thấy bao giờ rơi khỏi support 0.618 bao giờ.

Vậy kết luận của mình là giá sẽ tăng trở lại. vậy thì việc bây giờ cần tìm là kháng cự dành cho BTC nếu nó tăng trở lại. Tiếp tục áp dụng Fibo, mình kéo Fibo từ đỉnh 20k xuống đến vùng giá thấp nhất BTC vừa rơi là 11K hơn. 

download (2)

Lúc đó mình xác định 02 vùng kháng cự là vùng 0.618 đến 0.718 và vùng 0.272. Các mức giá còn lại là các mức giá BTC có thể lên được.

Đây là cách mình đơn giản chỉ dùng Fibo để phán đoán xu hướng và xác đinh hỗ trợ kháng cự để trade, thông thường để chỉ áp dụng 01 công cụ vào phán đoán thì độ chính xác sẽ ko thể cao bằng việc áp dụng nhiều công cụ cùng nhau. Để xem có xác định đúng ko nhé.

Anh chị em nào đang học Fibo trong quá trình thực hành mà có vấn đề gì thì có thể up vào đây mình sẽ hướng dẫn ^^

Edited: 8 tháng trước

LSteven liked
ReplyQuote
ong trum
(@ong-trum)
Active Member
23/12/2017 2:26 chiều  

vậy đây là topic Fibo rồi, hỏi chủ đề khác ở đây được không Sờ ti  🙄 

ReplyQuote
LSteven
(@lsteven)
Crypto enthusiast Admin
23/12/2017 6:19 chiều  

Hehe cứ hỏi thôi. Nếu Ls biết thì trả lời. Mà k biết thì bạn mở topic mới hỏi xem có ai biết họ sez trả lời

ReplyQuote

Working

Please Login or Register